Dangane da sifar kunshin, za a iya raba aikin atomatik zuwa rukuni biyu: ruwa mai ɗaukar hoto da kuma ingantaccen kayan aiki da kai.
Automation na Liquid Packaging
Ya haɗa da marufi aiki da kai na abubuwan ruwa tare da ɗan ɗanko a cikin abubuwan sha, kayan abinci na ruwa, sinadarai na yau da kullun da magunguna.Fakitin irin waɗannan samfuran galibi suna ɗaukar hanyar cika kwantena, wanda ke buƙatar manyan matakai da yawa kamar tsabtace kwantena (ko masana'antar kwantena), cika ma'auni, rufewa da lakabi.Misali, layin samar da marufi na giya ta atomatik ana shirya shi ta manyan injuna guda biyar, wato wanke kwalba, cikawa, capping, haifuwa da lakabi, gwargwadon tsarin tafiyarwa, kuma injin guda ɗaya ne ke sarrafa shi.A tsakiya, ana amfani da sarƙoƙi masu sassauƙa don haɗawa da daidaita saurin samarwa.Saboda giya abin sha ne mai dauke da iskar gas, ana cika ta ta hanyar isobaric kuma ana auna ta ta hanyar matakin ruwa.Duk injin ɗin nau'in juyawa ne.Ana sarrafa shi ta tsarin watsawa na inji kuma yana aiki tare.Tsarin kula da shirin ya ƙunshi na'ura, lantarki da fasaha mai haɗaɗɗiyar huhu.Matsayin ruwa na drum na annular ana daidaita shi ta atomatik ta hanyar firikwensin madauki mai rufaffiyar, ana sarrafa tsarin cikawa ta atomatik ta hanyar sarrafa buɗaɗɗen madauki na inji, kuma ana sarrafa gano gazawar ta hanyar haɗin injin da lantarki don tsayawa ta atomatik kuma kawar da hannu.All lubrication, tsaftacewa da matsawa tsarin iska ana sarrafa ta tsakiya.
M Packaging Automation
Ciki har da foda (babu buƙatun daidaitawar mutum lokacin tattarawa), granular da yanki guda (daidaitacce da buƙatun matsayi lokacin marufi) sarrafa kayan marufi.An yi amfani da fasahar fakitin filastik na zamani da yawa.Filastik da marufi gabaɗaya suna tafiya ta manyan matakai da yawa, kamar aunawa, jaka, cikawa, rufewa, yanke da sauransu.Yawancin masu kunnawa ana sarrafa su ta hanyar tsarin watsawa na inji, kuma tsarin kula da shirye-shiryen kulle-kulle yana sarrafa sigogi kuma yana daidaita su tare.Na'ura mai ɗaukar hoto da yawa a tsaye don yin jaka, cikawa da rufewa tana sarrafa motsi na gyaran gyare-gyare sama da ƙasa ta hanyar na'urar lantarki don ganowa da gano alamomi, don tabbatar da daidaitaccen matsayi na ƙirar bugu akan kayan marufi.Ana amfani da injin marufi na thermoforming a kwance don kunshin majalisai na jagora.Ana aiwatar da sarrafawa ta tsakiya da sarrafa atomatik na ciyarwar girgiza, tsotsa, dumama infrared mai nisa da injin injin.
Lokacin aikawa: Oktoba-10-2019